Thông báo

Collapse
No announcement yet.

{help}Đồng hồ thời gian thực DS1307 + 89s52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• {help}Đồng hồ thời gian thực DS1307 + 89s52

Hì hục mãi thì cuối cùng cũng chạy (code em tham khảo và chỉnh sửa) . Mọi thứ oki chạy ngon trên proteus, nhưng khi lắp mạch thử trên mạch nhựa thì không thấy chạy gì cả(em dùng nguồn máy tính và KA7805).Em không biết là sai chỗ nào nữa...Tính làm cái đồng hồ để báo thức đi học và đển nhà cho đẹp vậy mà đành bó tay khi thử với mạch nhựa..chẳng dám làm mạch phít đồng nữa...
    Tất cả kho tàng của em ở hết đây....Mong các bác giúp đỡ
    [8051]-[i2c]-[DS1307]-[595]-[TO]-[LED 7].rar

khi bạn đã mô phỏng đc rồi thì phần mạch thực chủ yếu là do bạn lắp cẩn thận sao cho đúng chứ sai phần cứng thì không ai có thể giúp đc ngoại bản thân bạn đâu.

Comment

ai giúp mình vẽ mạch in của huychien2908 được không thank

Comment

ít ra cũng phải có cái mạch nguyên lý chứ bạn!
        Ps: không ai giúp mình à???

Comment

Đưa mạch lên koi sao bác ơi. Chứ đưa code 0 thì 0 biết giúp thế nào nữa.

Comment

bạn đả set thanh ghi giay chua vì mua về nó mặc định là 80h nên con ds1307 bị treo cho nên set nó về 0 nó mới chạy còn mô phỏng thì hông cần làm sao nó củng chạy(set bit thu 7 thanh ghi giay về 0 là nó chạy)

Comment

Có ai làm mạch thực tế chạy rồi cho em xin cái pbc +code với. Đồng hồ nahf bị hỏng muốn làm 1 cái made in tự tui mà chưa biết làm bác ơi
              Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

híc mình cũng từng tham khảo vào thấy mọi người có nhắc đến lỗi này
                cơ mà mình thử rồi nhưng không đc
                cũng đã đem con ds đó đi thử trên mạch dùng Pic thì lại chạy ngon @@
                đúng là bó tay luôn

Comment

nan giai day co the ban xem lai code nen ve mach that chay bỏad cho chac cu chu cu cam có thè sai cho nao là điếc luôn

Comment

350k mạch đòng hồ có ngày tháng năm luôn . có thể sài led đơn hặt led 7 đoạn 0986576543

Comment

đau gửi hình ảnh lên cho anh em xem thử coi

Comment

Nguyên văn bởi sansuridan Xem bài viết
                        đau gửi hình ảnh lên cho anh em xem thử coi
                        ĐẮT QUÁ!280k TUI LÀM CHO!SẼ GỬI VIDEO DEMOClick image for larger version

Name:	untitled.PNG
Views:	1
Size:	61.5 KB
ID:	1372034
                        Phone:01649.488.486
                        Email:doanvanlocmta@gmail.com

Comment

sài tran bé tí mua zề thiết kế lại chắc tui cần cái to cỡ 1m kìa

Comment

sơ đồ mạch in đồng hồ thời gian thực + nhiệt độ mình coppy được

Click image for larger version

Name:	machdongho.jpg
Size:	141.0 KB
ID:	1372163Click image for larger version

Name:	donghoso.jpg
Size:	18.6 KB
ID:	1372164

bạn ơi mình góp ý bạn nhé. các bạn cứ mô phỏng các con linh kiện này trên máy thì chỉ biết vậy thôi. còn thực tế tự mình mua mạch khoan sẵn đó đấu dây, gắn linh kiện rồi cho chạy thử từng phần 1. bạn cho chạy thử phần quét led xem có OK không ? sau mới làm đến phần đọc thời gian từ ds, sau nữa mới đến phần điều chỉnh giờ từ bàn phím.... sau đó là hoàn thiện và tổng kết xem có gì cần lắm vững nhất ở con ds này. chúc các bạn sớm thành công.
                            Last edited by daohuytien; 31-12-2012, 23:56.
                            chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
                            Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

không có ngày tháng năm à dỡ ẹc

Comment

Về tác giả

Collapse

HuyChien2908 Tìm hiểu thêm về HuyChien2908

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X